FW Mod Thai Firmware 1.2.0.8

สอบถามหน่อยครับ ...
ทุกครั้งที่เราจะเชื่อมต่อ Gadgetbridge เราต้อง Unpair กับ Mi Fit ก่อน
เช่นกันหากเราจะเชื่อมต่อ Mi Fit เราต้อง Unpair กับ Gadgetbridge ก่อน
แล้วก็เรื่อง Firmware โหลดจากฟอรั่มในบอร์ดนี้เท่านั้นจะดีที่สุดครับ เลือกเวอร์ชั่น เลือกภาษาให้ถูกต้อง
หรือปรึกษาเพื่อนๆ ในนี้ได้ตลอดครับ :D

Indesign

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ตอนนี้อยากได้ firmware miband ที่เป็นภาษาอังกฤษ แต่รับข้อความไทยได้ใช้ firmware ตัวไหนครับ

ตอนนี้ ผมใช้ 16.0.16 TH + Mi Fit 3.5.0 play store

time3957

มันมีคนทำแบบได้หลายภาษาไหมครับ แบบสมมุติผมใช้อังกฤษก็เป็นอังกฤษตาม ไทยเป็นไทย เวียดนามเป็นเวียดนาม

สวัสดีค่ะ สามารถทำ ให้แสดง notification เป็นภาษาไทย กับ ios ได้รึป่าวคะ พอดีหาวิธีมาหลายทาง แต่ส่วนใหญ่ทำได้แต่ android ค่ะ (Mi 3 ค่ะ)

สวัสดีค่ะ สามารถทำ ให้แสดง notification เป็นภาษาไทย กับ ios ได้รึป่าวคะ พอดีหาวิธีมาหลายทาง แต่ส่วนใหญ่ทำได้แต่ android ค่ะ (Mi 3 ค่ะ)
มีโปรแกรมชื่อ MI HR ครับ ถ้าจ่ายเงินอัพเกรดจะมีเฟิร์มแวร์ไทยให้ flash ครับง่ายมากๆ แต่ช่วงที่มีเฟิร์มแวร์ใหม่เข้ามา อาจจะต้องรอตัวโปรแกรมอัพเดทหลายวันหน่อยอะครับ

Last edited:
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ตอนนี้อยากได้ firmware miband ที่เป็นภาษาอังกฤษ แต่รับข้อความไทยได้ใช้ firmware ตัวไหนครับ

ตอนนี้ ผมใช้ 16.0.16 TH + Mi Fit 3.5.0 play store
ต้องรอ 16.0.16 EN แบบตัวเต็มครับ ตอนนี้ยังเป็น Beta อยู่

มันมีคนทำแบบได้หลายภาษาไหมครับ แบบสมมุติผมใช้อังกฤษก็เป็นอังกฤษตาม ไทยเป็นไทย เวียดนามเป็นเวียดนาม
ตอนนี้ยังไม่มีครับ ลงภาษาไหนก็ได้เมนูภาษานั้น ยกเว้นสภาพอากาศที่มาตามภาษาจากมือถือส่งมา

ทำได้ครับ เอาแบนเราไปทำกับเครื่องแอนดรอยก่อนครับ แล้วกลับมาเช่ีอมต่อกับ iOS แค่นั้นเอง

มีโปรแกรมชื่อ MI HR ครับ ถ้าจ่ายเงินอัพเกรดจะมีเฟิร์มแวร์ไทยให้ flash ครับง่ายมากๆ แต่ช่วงที่มีเฟิร์มแวร์ใหม่เข้ามา อาจจะต้องรอตัวโปรแกรมอัพเดทหลายวันหน่อยอะครับ

View attachment 1532

ลองแล้วค่ะ แต่ว่า update fail :(

ทำได้ครับ เอาแบนเราไปทำกับเครื่องแอนดรอยก่อนครับ แล้วกลับมาเช่ีอมต่อกับ iOS แค่นั้นเอง
ขอบคุณค่ะ แต่ลองแล้วไม่สามารถ pair กับเครื่อง android ได้เลยค่ะ :(

ขอบคุณค่ะ แต่ลองแล้วไม่สามารถ pair กับเครื่อง android ได้เลยค่ะ :(
1. Unpair ใน Mi fit ของ iOS
2. ไปที่ Bluetooth ของ iOS แล้วกด Forget this device
3. เปิด Bluetooth ในแอนดรอย
4. เปิด Gadgetbridge ในแอนดรอยแล้วค่อยค้นหาและเชื่อมต่อ

berm84

สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมลง 16.0.16 TH + Mi Fit 3.5.0 play store
ผมลบ gadgetbridge ไปแล้ว ใช้แต่ mi fit แต่มันไม่ยอมเตือน noti พวกไลน์ครับ ก่อนอัพเวอชั่นนี้ เตือนปกติ
ตอนนี้ใช้ gadgetbridge แทน เตือนได้ปกติ
แต่อยากใช้ mi fit ครับ ต้องทำไง unpair, ลงแอปใหม่, signout ก็ไม่หาย

สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมลง 16.0.16 TH + Mi Fit 3.5.0 play store
ผมลบ gadgetbridge ไปแล้ว ใช้แต่ mi fit แต่มันไม่ยอมเตือน noti พวกไลน์ครับ ก่อนอัพเวอชั่นนี้ เตือนปกติ
ตอนนี้ใช้ gadgetbridge แทน เตือนได้ปกติ
แต่อยากใช้ mi fit ครับ ต้องทำไง unpair, ลงแอปใหม่, signout ก็ไม่หาย
เช็คการตั้งค่าใน App alerts ใน Mi Fit แล้วใช่มั้ยครับ?

berm84

เช็คการตั้งค่าใน App alerts ใน Mi Fit แล้วใช่มั้ยครับ?
ตั้งแล้วครับ ใช้ gadgetbridge ก็โอนะครับ แต่ชอบหลุดบ่อย เลยอบากใช้ mi fit

ตั้งแล้วครับ ใช้ gadgetbridge ก็โอนะครับ แต่ชอบหลุดบ่อย เลยอบากใช้ mi fit
สงสัยว่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องหรือ AndroidOS รึเปล่าครับ ไม่ทราบเหมือนกัน

Unpair mifit กับ gadgetbridge เสร็จเรียบร้อยไป ตั้งค่า ของเครื่อง แล้วกด forget miband 3 แล้วค่อยจับคู่ใน mifit ใหม่ครับ

kauw5164

Unpair mifit กับ gadgetbridge เสร็จเรียบร้อยไป ตั้งค่า ของเครื่อง แล้วกด forget miband 3 แล้วค่อยจับคู่ใน mifit ใหม่ครับ
จากที่ใช้งานมาซักพักต้องเชื่อม gadgetbridge กับ miband3 ก่อนแล้วค่อยไปเชื่อม Mifit แบบนี้ได้ครับ gadgetbridge ใช้ส่งแจ้งเตือนครับถ้าไม่แพรไว้ก็จะไม่มีแจ้งเตือน

บัคที่เจอ: หากมีข้อความมาที่ Miband3 เกิน5อันพอจอดับไปเปิดขึ้นมาใหม่จะเลื่อนไปหน้าอื่นไม่ได้ วิธีแก้ไขเบื้องต้นให้ไปใช้ Mifit ส่วนที่เพิ่มลดหน้าแล้วบันทึกแล้วมันจะเลื่อนได้ปกติ

ใช้ได้แล้วครับ ผมมีปัญหาตอน pair เองคนเดียว แฟลชใหม่อีกรอบแล้ว pair ใหม่ หายแล้วครับ
ตอนนี้ 2.0.0.4 English Bold Font มีปัญหาแจ้งเตือนไม่เข้าแบนด์นะครับ อย่าเพิ่งอัพตัวนี้

Last edited:

Trusted Store

Members online

No members online now.

Our Telegram Channel

Which color of official strap would you like to buy for your Mi Band 3?

• Black

Votes: 2,154 52.8%
  • Deep Blue

Votes: 1,197 29.4%
  • Redish Orange

Votes: 727 17.8%

Forum statistics

Threads
2,409
211,858
Latest member
eldonITA00